shadow 4.0.14 - en to vi translation catalogue (380 entries)

en: 	Full Name: %s
vi: 	Họ tên: %s

en: 	Home Phone: %s
vi: 	Điện thoại ở nhà: %s

en: 	Room Number: %s
vi: 	Số phòng: %s

en: 	Work Phone: %s
vi: 	Điện thoại chỗ làm: %s

en: 
    %s login:
vi: 
    %s đăng nhập:

en: 
    %s: %s is unchanged
vi: 
    %s: %s chưa thay đổi

en: 
    Login incorrect
vi: 
    Đăng nhập không đúng

en: 
    Login timed out after %d seconds.
vi: 
    Đăng nhập quá giờ sau %d giây.

en: 
    System closed for routine maintenance
vi: 
    Hệ thông bị tắt với lý do bảo dưỡng theo thủ tục.

en: 
    Type control-d to proceed with normal startup,
    (or give root password for system maintenance):
vi: 
    Hãy gõ hai tổ hợp phím Ctrl-D để tiếp tục khởi động cách thường,
    (hoặc gõ mật khẩu chủ để bảo dưỡng hệ thống):

en: 
    Warning: weak password (enter it again to use it anyway).
vi: 
    Cảnh báo: mật khẩu yếu (hãy gõ lại để chọn nó dù sao)

en: 
    [Disconnect bypassed -- root login allowed.]
vi: 
    [Kết nối bị ngắt đã bị vòng: cho phép người chủ đăng nhập.]

en:        %s [-A user,...] [-M user,...] group
vi:        %s [-A người_dùng,...] [-M người_dùng,...] nhóm

en:        %s [-M user,...] group
vi:        %s [-M người_dùng,...] nhóm

en:        %s [-a user] group
vi:        %s [-a người_dùng] nhóm

en:        %s [-d user] group
vi:        %s [-d người_dùng] nhóm

en:        %s [-p] -r host
vi:        %s [-p] -r máy

en:        %s [-p] [-h host] [-f name]
vi:        %s [-p] [-h máy] [-f tên]

en:   Choose a new password.
vi:   Hãy chọn mật khẩu mới.

en:   Contact the system administrator.
vi:   Hãy liên lạc quản trị hệ thống.

en:  [%lds left]
vi:  [%lds còn lại]

en:  [%lds lock]
vi:  [%lds khóa]

en:  from %.*s
vi:  từ %.*s

en:  groups=
vi:  nhóm=

en:  on `%.100s'
vi:  vào « %.100s »

en:  on `%.100s' from `%.200s'
vi:  vào « %.100s » từ « %.200s »

en: %d failure since last login.
    Last was %s on %s.
     | %d failures since last login.
    Last was %s on %s.
vi[0]: %d lần bị lỗi sau khi đăng nhập cuối cùng.
    Lần gần nhất vào %s.

en: %s is an invalid shell.
vi: %s là hệ vỏ không hợp lệ.

en: %s's Password:
vi: Mật khẩu của %s:

en: %s: "%s" contains illegal characters
vi: %s: « %s » chứa ký tự sai

en: %s: %s
    (Ignored)
vi: %s: %s
    (Bị bo qua)

en: %s: %s is not a unique name
vi: %s: %s không phải là tên độc nhất

en: %s: %s is not a valid group name
vi: %s: %s không phải là tên nhóm hợp lệ

en: %s: %s is the NIS master
vi: %s: %s là NIS cái

en: %s: %s not found in /etc/group
vi: %s: không tìm thấy %s trong </etc/group>

en: %s: %s not found in /etc/passwd
vi: %s: không tìm thấy %s trong </etc/passwd>

en: %s: %s not owned by %s, not removing
vi: %1$s: %3$s không sở hữu %2$s thì sẽ không gỡ bỏ nó.

en: %s: %u is not a unique GID
vi: %s: %u không phải là GID độc nhất

en: %s: -K requires KEY=VALUE
vi: %s: -K cần đến KHÓA=GIÁ_TRỊ

en: %s: -a flag is ONLY allowed with the -G flag
vi: %s: cho phép cờ CHỈ với cờ « -G » thôi

en: %s: -s and -r are incompatibile
vi: %s: hai tùy chọn « -s » và « -r » không tương thích với nhau

en: %s: Cannot determine your user name.
vi: %s: không thể quyết định tên người dùng của bạn.

en: %s: Cannot remove group %s which is a primary group for another user.
vi: %s: không thể gỡ bỏ %s mà là nhóm chính cho người dùng khác.

en: %s: GID %u is not unique
vi: %s: GID %u không phải là độc nhất

en: %s: Invalid entry: %s
vi: %s: mục nhập không hợp lệ: %s

en: %s: Not a tty
vi: %s: không phải là tty

en: %s: PAM authentication failed
vi: %s: việc xác thức kiểu PAM bị lỗi

en: %s: Permission denied.
vi: %s: không đủ quyền.

en: %s: Try again later
vi: %s: hãy thử lại sau.

en: %s: UID %u is not unique
vi: %s: UID %u không phải độc nhất

en: %s: You may not view or modify password information for %s.
vi: %s: không cho phép bạn xem hoặc sửa đổi thông tin mật khẩu cho %s.

en: %s: `%s' is the NIS master for this client.
vi: %s: « %s » là NIS cái cho ứng dụng khách này.

en: %s: can't chown %s
vi: %s: không thể chown (thay đổi quyền sở hữu) %s

en: %s: can't create %s
vi: %s: không thể tạo %s

en: %s: can't delete shadow group file
vi: %s: không thể xóa bỏ tập tin nhóm bóng

en: %s: can't delete shadow password file
vi: %s: không thể xóa bỏ tập tin mật khẩu bóng

en: %s: can't get lock
vi: %s: không thể lấy khóa

en: %s: can't get shadow lock
vi: %s: không thể lấy khóa bóng

en: %s: can't get unique GID
vi: %s: không thể lấy GID độc nhất

en: %s: can't get unique UID
vi: %s: Không thể lấy UID độc nhất

en: %s: can't lock /etc/passwd.
vi: %s: không thể khóa </etc/passwd>.

en: %s: can't lock files, try again later
vi: %s: không thể khóa tập tin; hãy thư lại sau

en: %s: can't lock group file
vi: %s: không thể khóa tập tin nhóm

en: %s: can't lock passwd file
vi: %s: không thể khóa tập tin passwd (mật khẩu)

en: %s: can't lock password file
vi: %s: không thể khóa tập tin mật khẩu

en: %s: can't lock shadow file
vi: %s: không thể khóa tập tin bóng

en: %s: can't lock shadow group file
vi: %s: không thể khóa tập tin nhóm bóng

en: %s: can't lock shadow password file
vi: %s: không thể khóa tập tin mật khẩu bóng

en: %s: can't open file
vi: %s: không thể mở tập tin

en: %s: can't open files
vi: %s: không thể mở các tập tin

en: %s: can't open group file
vi: %s: không thể mở tập tin nhóm

en: %s: can't open passwd file
vi: %s: không thể mở tập tin passwd (mật khẩu)

en: %s: can't open password file
vi: %s: không thể mở tập tin mật khẩu

en: %s: can't open shadow file
vi: %s: không thể mở tập tin bóng

en: %s: can't open shadow group file
vi: %s: không thể mở tập tin nhóm bóng

en: %s: can't open shadow password file
vi: %s: không thể mở tập tin mật khẩu bóng

en: %s: can't re-write file
vi: %s: không thể ghi lại tập tin

en: %s: can't re-write shadow file
vi: %s: không thể ghi lại tập tin bóng

en: %s: can't remove shadow entry for %s
vi: %s: không thể gỡ bỏ mục nhập bóng cho %s

en: %s: can't remove shadow group %s
vi: %s: không thể gỡ bỏ nhóm bóng %s.

en: %s: can't restore %s: %s (your changes are in %s)
vi: %s: không thể phục hồi %s: %s (các thay đổi của bạn ở trong %s)

en: %s: can't rewrite password file
vi: %s: không thể ghi lại tập tin mật khẩu

en: %s: can't rewrite shadow password file
vi: %s: không thể ghi lại tập tin mật khẩu bóng

en: %s: can't unlock file
vi: %s: không thể bỏ khóa tập tin

en: %s: can't update entry
vi: %s: không thể cập nhật mục nhập

en: %s: can't update entry for group %s
vi: %s: không thể cập nhật mục nhập cho nhóm %s.

en: %s: can't update entry for user %s
vi: %s: không thể cập nhật mục nhập cho người dùng %s

en: %s: can't update group file
vi: %s: không thể cập nhật tập tin nhóm.

en: %s: can't update passwd entry for %s
vi: %s: không thể cập nhật mục nhập passwd (mật khẩu) cho %s.

en: %s: can't update passwd file
vi: %s: không thể cập nhật tập passwd (mật khẩu)

en: %s: can't update password file
vi: %s: không thể cập nhật tập tin mật khẩu

en: %s: can't update shadow entry
vi: %s: không thể cập nhật mục nhập bóng

en: %s: can't update shadow entry for %s
vi: %s: không thể cập nhật mục nhập bóng cho %s.

en: %s: can't update shadow file
vi: %s: không thể cập nhật tập tin bóng

en: %s: can't update shadow group file
vi: %s: không thể cập nhật tập tin nhóm bóng

en: %s: can't update shadow password file
vi: %s: không thể cập nhật tập tin mật khẩu bóng

en: %s: cannot change user `%s' on NIS client.
vi: %s: không thể thay đổi người dùng « %s » trên ứng dụng khách kiểu NIS.

en: %s: cannot create directory %s
vi: %s: không thể tạo thư mục %s

en: %s: cannot create new defaults file
vi: %s: không thể tạo tập tin mặc định mới

en: %s: cannot lock file %s
vi: %s: không thể khóa tập tin %s

en: %s: cannot lock shadow password file
vi: %s: không thể khóa tin mật khẩu bóng

en: %s: cannot open file %s
vi: %s: không thể mở tập tin %s

en: %s: cannot open group file
vi: %s: không thể mở tập tin nhóm

en: %s: cannot open new defaults file
vi: %s: không thể mở tập tin mặc định mới

en: %s: cannot open shadow group file
vi: %s: không thể mở tập tin nhóm bóng

en: %s: cannot open shadow password file
vi: %s: không thể mở tập tin mật khẩu bóng

en: %s: cannot remove user's primary group.
vi: %s: không thể gỡ bỏ nhóm chính của người dùng.

en: %s: cannot rename directory %s to %s
vi: %s: không thể thay đổi lại tên thư mục %s thành %s

en: %s: cannot rewrite group file
vi: %s: không thể ghi lại tập tin nhóm

en: %s: cannot rewrite password file
vi: %s: không thể ghi lại tập tin mật khẩu

en: %s: cannot rewrite shadow group file
vi: %s: không thể ghi lại tập tin nhóm bóng

en: %s: cannot rewrite shadow password file
vi: %s: không thể ghi lại tập tin mật khẩu bóng

en: %s: cannot update file %s
vi: %s: không thể cập nhật tập tin %s

en: %s: directory %s exists
vi: %s: thư mục %s đã có

en: %s: do not include "l" with other flags
vi: %s: đừng bao gồm « l » cùng với cờ khác nào

en: %s: error adding new group entry
vi: %s: gặp lỗi khi thêm mục nhập nhóm mới

en: %s: error adding new password entry
vi: %s: gặp lỗi khi thêm mục nhập mật khẩu mới

en: %s: error adding new shadow password entry
vi: %s: gặp lỗi khi thêm mục nhập mật khẩu bóng mới

en: %s: error changing fields
vi: %s: gặp lỗi khi chuyển trường

en: %s: error changing password entry
vi: %s: gặp lỗi khi thay đổi mục nhập mật khẩu

en: %s: error deleting password entry
vi: %s: gặp lỗi khi xóa bỏ mục nhập mật khẩu

en: %s: error deleting shadow password entry
vi: %s: gặp lỗi khi xóa bỏ mục nhập mật khẩu bóng

en: %s: error detected, changes ignored
vi: %s: gặp lỗi nên các thay đổi bị bỏ qua

en: %s: error locking group file
vi: %s: gặp lỗi khi khóa tập tin nhóm

en: %s: error locking shadow group file
vi: %s: gặp lỗi khi khóa tập tin nhóm bóng

en: %s: error opening group file
vi: %s: gặp lỗi khi mở tập tin nhóm

en: %s: error opening shadow group file
vi: %s: gặp lỗi khi mở tập tin nhóm bóng

en: %s: error removing directory %s
vi: %s: gặp lỗi khi gỡ bỏ thư mục %s

en: %s: error removing group entry
vi: %s: gặp lỗi khi gỡ bỏ mục nhập nhóm

en: %s: error removing password entry
vi: %s: gặp lỗi khi gỡ bỏ mục nhập mật khẩu

en: %s: error removing shadow group entry
vi: %s: gặp lỗi khi gỡ bỏ mục nhập nhóm bóng

en: %s: error removing shadow password entry
vi: %s: gặp lỗi khi gỡ bỏ mục nhập mật khẩu bóng

en: %s: error updating files
vi: %s: gặp lỗi khi cập nhật các tập tin

en: %s: error updating group entry
vi: %s: gặp lỗi khi cập nhật mục nhập nhóm.

en: %s: error updating password file
vi: %s: gặp lỗi khi cập nhật tập tin mật khẩu

en: %s: error updating shadow file
vi: %s: gặp lỗi khi cập nhật tập tin bóng

en: %s: failed to drop privileges (%s)
vi: %s: việc bỏ quyền bị lỗi (%s)

en: %s: failure forking: %s
vi: %s: việc tạo tiến trình con bị lỗi: %s

en: %s: fields too long
vi: %s: trường quá dài

en: %s: group %s does not exist
vi: %s: chưa có nhóm %s

en: %s: group %s exists
vi: %s: nhóm %s đã có

en: %s: group %s exists - if you want to add this user to that group, use -g.
vi: %s: nhóm %s đã có.  Nếu bạn muốn thêm họ vào nhóm đó
    					thì hãy sử dụng tùy chọn « -g ».

en: %s: group %s is a NIS group
vi: %s: nhóm %s là nhóm kiểu NIS

en: %s: group `%s' is a NIS group.
vi: %s: nhóm « %s » không phải là nhóm kiểu NIS.

en: %s: invalid base directory `%s'
vi: %s: thư mục cơ ban không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid comment `%s'
vi: %s: ghi chú không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid date `%s'
vi: %s: ngày không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid field `%s'
vi: %s: trường không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid group %s
vi: %s: nhóm không hợp lệ %s

en: %s: invalid home directory `%s'
vi: %s: thư mục chính không hợp lê « %s »

en: %s: invalid home phone: "%s"
vi: %s: số điện thoại ở nhà không hợp lệ: « %s »

en: %s: invalid name: "%s"
vi: %s: tên không hợp lệ: « %s »

en: %s: invalid numeric argument `%s'
vi: %s: đối số thuộc số không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid room number: "%s"
vi: %s: số phòng không hợp lệ: « %s »

en: %s: invalid shell `%s'
vi: %s: hệ vỏ không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid user name '%s'
vi: %s: tên dùng không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid work phone: "%s"
vi: %s: số điện thoại chỗ làm không hợp lệ: « %s »

en: %s: line %d: can't create GID
vi: %s: dòng %d: không thể tạo GID

en: %s: line %d: can't create UID
vi: %s: dòng %d: không thể tạo UID

en: %s: line %d: can't update entry
vi: %s: dòng %d: không thể cập nhật mục nhập

en: %s: line %d: can't update password
vi: %s: dòng %d: không thể cập nhật mật khẩu

en: %s: line %d: cannot find user %s
vi: %s: dòng %d: không tìm thấy người dùng %s

en: %s: line %d: cannot update password entry
vi: %s: dòng %d: không thể câp nhật mục nhập mật khẩu

en: %s: line %d: chown failed
vi: %s: dòng %d: việc chown (thay đổi quyền sở hữu) bị lỗi

en: %s: line %d: invalid line
vi: %s: dòng %d: dòng không hợp lệ

en: %s: line %d: line too long
vi: %s: dòng %d: dòng quá dài

en: %s: line %d: missing new password
vi: %s: dòng %d: thiếu mật khẩu mới

en: %s: line %d: mkdir failed
vi: %s: dòng %d: việc mkdir (tạo thư mục) bị lỗi

en: %s: line %d: unknown user %s
vi: %s: dòng %d: không biết người dùng %s

en: %s: must be run from a terminal
vi: %s: phải chạy từ thiết bị cuối

en: %s: name %s is not unique
vi: %s: tên %s không phải là độc nhất

en: %s: no changes
vi: %s: chưa thay đổi gì

en: %s: no flags given
vi: %s: chưa gõ cờ nào

en: %s: not removing directory %s (would remove home of user %s)
vi: %s: không thể gỡ bỏ thư mục %s
    	(sẽ gỡ bỏ thư mục chính của người dùng %s)

en: %s: out of memory
vi: %s: hết bộ nhớ

en: %s: out of memory in update_group
vi: %s: hết bộ nhớ trong « update_group » (cập nhật nhóm)

en: %s: out of memory in update_gshadow
vi: %s: hết bộ nhớ trong « update_shadow » (cập nhật bóng)

en: %s: pam_start: error %d
vi: %s: pam_start: (pam bắt đầu) lỗi %d

en: %s: rename: %s
vi: %s: đổi tên: %s

en: %s: repository %s not supported
vi: %s chưa hỗ trợ kho %s

en: %s: shadow group passwords required for -A
vi: %s: mật khẩu nhóm bóng cần thiết cho tùy chọn « -A »

en: %s: shadow passwords required for -e
vi: %s: cần đến mật khẩu bóng cho tùy chọn « -e »

en: %s: shadow passwords required for -e and -f
vi: %s: mật khẩu bóng cần thiết cho hai tùy chọn « -e » và « -f »

en: %s: shadow passwords required for -f
vi: %s: cần đến mật khẩu bóng cho tùy chọn « -f »

en: %s: the files have been updated
vi: %s: những tập tin đã được cập nhật

en: %s: the shadow password file is not present
vi: %s: không có tập tin mật khẩu bóng

en: %s: too many groups specified (max %d).
vi: %s: quá nhiều nhóm đã gõ (tối đa %d).

en: %s: uid %lu is not unique
vi: %s: UID %lu không phải độc nhất

en: %s: unable to lock group file
vi: %s: không thể khóa tập tin nhóm

en: %s: unable to lock password file
vi: %s: không thể khóa tập tin mật khẩu

en: %s: unable to lock shadow group file
vi: %s: không thể khóa tập tin nhóm bóng

en: %s: unable to open group file
vi: %s: không thể mở tập tin nhóm

en: %s: unable to open password file
vi: %s: không thể mở tập tin mật khẩu

en: %s: unable to open shadow group file
vi: %s: không thể mở tập tin nhóm bóng

en: %s: unknown GID %s
vi: %s: không biết GID %s

en: %s: unknown group %s
vi: %s: không biết nhóm %s

en: %s: unknown member %s
vi: %s: không biết thành viên %s

en: %s: unknown user
vi: %s: không biết người dùng

en: %s: unknown user %s
vi: %s: không biết người dùng %s

en: %s: user %s does not exist
vi: %s: không có người dùng %s

en: %s: user %s exists
vi: %s: người dùng %s đã có

en: %s: user %s is a NIS user
vi: %s: người dùng %s là người dùng kiểu NIS

en: %s: user %s is currently logged in
vi: %s: người dùng %s hiện thời đã đăng nhập

en: %s: warning: %s not owned by %s
vi: %1$s: cảnh báo: %3$s không sở hữu %2$s

en: %s: warning: CREATE_HOME not supported, please use -m instead.
vi: %s: cảnh báo: chưa hỗ trợ « CREATE_HOME » (tạo thư mục chính)
    nên hãy sử dụng tùy chọn « -m » thay vào đó.

en: %s: warning: can't remove
vi: %s: cảnh báo: không thể gỡ bỏ

en: %s: warning: failed to completely remove old home directory %s
vi: %s: cảnh báo: việc gỡ bỏ toàn bộ thư mục chính %s bị lỗi.

en: %s: warning: the home directory already exists.
    Not copying any file from skel directory into it.
vi: %s: cảnh báo: thư mục chính đã có.
    Như thế thì không sao chép tập tin nào từ thư mục « skel » sang nó.

en: (Enter your own password)
vi: (Hãy gõ mật khẩu mình)

en: **Never logged in**
vi: **Chưa bao giờ đăng nhập**

en: Access to su to that account DENIED.
vi: Truy cập « su » vào tài khoản đó BỊ TỪ CHỐI.

en: Account Expiration Date (YYYY-MM-DD)
vi: Ngày hết hạn dùng tài khoản (NNNN-TT-Ng)

en: Account expires						:
vi: Tài khoản hết hạn dùng

en: Adding user %s to group %s
vi: Đang thêm người dung %s vào nhóm %s

en: Bad password: %s.
vi: Mật khẩu sai: %s.

en: Can't change root directory to "%s"
vi: Không thể thay đổi thư mục gốc thành « %s »

en: Can't create mail spool for user %s.
vi: Không thể tạo ống chỉ thư tín cho người dùng %s.

en: Cannot change ID to root.
vi: Không thể thay đổi thông tin nhận biết (ID) thành người chủ (root).

en: Cannot commit password file changes.
vi: Không thể đệ trình các thay đổi về tập tin mật khẩu.

en: Cannot execute %s
vi: Không thể thực hiện %s

en: Cannot lock the password file; try again later.
vi: Không thể khóa tập tin mật khẩu; hãy thử lại sau.

en: Cannot open the password file.
vi: Không thể mở tập tin mật khẩu.

en: Cannot unlock the password file.
vi: Không thể bỏ khóa tập tin mật khẩu.

en: Changing password for %s
vi: Đang thay đổi mật khẩu cho %s

en: Changing the aging information for %s
vi: Đang thay đổi thông tin thời gian hoạt động cho %s

en: Changing the login shell for %s
vi: Đang thay đổi hệ vỏ đăng nhập cho %s

en: Changing the password for group %s
vi: Đang thay đổi mật khẩu cho nhóm %s

en: Changing the user information for %s
vi: Đang thay đổi thông tin người dùng cho %s

en: Could not allocate space for config info.
vi: Không thể phân chia chỗ cho thông tin cấu hình.

en: Couldn't lock file
vi: Không thể khóa tập tin

en: Couldn't make backup
vi: Không thể lưu trữ

en: Enter the new password (minimum of %d, maximum of %d characters)
    Please use a combination of upper and lower case letters and numbers.
vi: Hãy gõ mật khẩu mới (ký tự tối thiểu %d, tối đa %d).
    Cần phải gõ phối hợp chữ thường/hoa và số.

en: Enter the new value, or press ENTER for the default
vi: Hãy gõ giá trị mới, hoạc bấm phím Enter để chọn mặc định

en: Entering System Maintenance Mode
vi: Đang vào Chế độ Bảo dưỡng Hệ thống

en: Environment overflow
vi: Môi trường bị tràn.

en: Error updating the password entry.
vi: Gặp lỗi khi cập nhật mục nhập mật khẩu.

en: Full Name
vi: Họ tên

en: Home Phone
vi: Điện thoại ở nhà

en: Incorrect password for %s.
vi: Mật khẩu không đúng cho « %s ».

en: Invalid login time
vi: Thời gian đăng nhập không hợp lệ

en: Invalid root directory "%s"
vi: Thư mục gốc không hợp lệ « %s »

en: Last Password Change (YYYY-MM-DD)
vi: Thay đổi mật khẩu cuối cùng (NNNN-TT-Ng)

en: Last login: %.19s on %s
vi: Đang nhập cuối cùng: %.19s vào %s

en: Last login: %s on %s
vi: Đang nhập cuối cùng: %s vào %s

en: Last password change					:
vi: Thay đổi mặt khẩu cuối cùng					:

en: Login       Failures Maximum Latest                   On
vi: Tên dùng		Bị lỗi	Tối đa	Mới nhất        Vào

en: Login Shell
vi: Hệ vỏ đăng nhập

en: Login incorrect
vi: Đăng nhập không đúng

en: Maximum Password Age
vi: Thời gian hoạt động tối đa cho mật khẩu

en: Maximum number of days between password change		: %ld
vi: Số ngày tối đa giữa hai lần thay đổi mật khẩu		: %ld

en: Minimum Password Age
vi: Thời gian hoát động tối thiểu cho mật khẩu

en: Minimum number of days between password change		: %ld
vi: Số ngày tối thiểu giữa hai lần thay đổi mật khẩu		: %ld

en: New Password:
vi: Mật khẩu mới:

en: New password:
vi: Mật khẩu mới:

en: No
vi: Không

en: No directory, logging in with HOME=/
vi: Không có thư mục nên đăng nhập với « HOME=/ »

en: No group named "mail" exists, creating mail spool with mode 0600.
vi: Không có nhóm tên « mail » (thư tín) nên đang tạo ống chỉ với chế độ 0600.

en: No mail.
vi: Không có thư.

en: No password entry for 'root'
vi: Không có mục nhập mật khẩu cho « root » (người chủ)

en: No password file
vi: Không có tập tin mật khẩu

en: No shell
vi: Không có hệ vỏ

en: No utmp entry.  You must exec "login" from the lowest level "sh"
vi: Không có mục nhập utmp. Vì thế bạn phải thực hiện « login » (đăng nhập) từ « sh » (hệ vỏ) lớp thấp nhất.

en: Number of days of warning before password expires	: %ld
vi: Số ngày cảnh báo trước khi mật khẩu hết hạn	: %ld

en: Old password:
vi: Mật khẩu cũ :

en: Other
vi: Khác

en: Password Expiration Warning
vi: Cảnh báo hết hạn dùng mật khẩu

en: Password Inactive
vi: Mật khẩu không hoạt động

en: Password authentication bypassed.
vi: Việc xác thức mật khẩu bị vòng.

en: Password changed.
vi: Mật khẩu được thay đổi.

en: Password expires					:
vi: Mật khẩu hết hạn dùng:					:

en: Password inactive					:
vi: Mật khẩu không hoạt động					:

en: Password set to expire.
vi: Mật khẩu được lập để hết hạn dùng.

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: Please enter your OWN password as authentication.
vi: Hãy gõ mật khẩu MÌNH để xác thức.

en: Re-enter new password:
vi: Hãy gõ lại mật khẩu mới:

en: Removing user %s from group %s
vi: Đang gỡ bỏ người dùng %s khỏi nhóm %s

en: Room Number
vi: Số phòng

en: Sorry, the password for %s cannot be changed yet.
vi: Tiếc là chưa có thể thay đổi mật khẩu cho %s.

en: Sorry.
vi: Rất tiếc.

en: Sorry.
vi: Rất tiếc.

en: The password for %s cannot be changed.
vi: Không thể thay đổi mật khẩu cho %s.

en: The password for %s is unchanged.
vi: Mật khẩu cho %s chưa thay đổi.

en: They don't match; try again
vi: Hai mật khẩu không trùng thì háy thử lại.

en: They don't match; try again.
vi: Hai mật khẩu không trùng: hãy thử lại.

en: Too many logins.
vi: Quá nhiều việc đăng nhập.

en: Try again.
vi: Hãy thử lại.

en: Unable to cd to "%s"
vi: Không thể cd (lệnh chuyển đổi thư mục) sang « %s ».

en: Unable to change tty %s
vi: Không thể thay đổi tty %s.

en: Unable to determine your tty name.
vi: Không thể quyết định tên tty của bạn.

en: Unknown User: %s
vi: Không biết người dùng: %s

en: Unknown id: %s
vi: Không biết ID: %s

en: Usage: %s [-f full_name] [-r room_no] [-w work_ph]
    	[-h home_ph] [-o other] [user]
vi: Cách sử dụng: %s [-f họ_tên] [-r số_phòng] [-w điện_thoại_chỗ_làm]
    	[-h điện_thoại_ở_nhà] [-o khác] [người_dùng]

en: Usage: %s [-f full_name] [-r room_no] [-w work_ph] [-h home_ph]
vi: Cách sử dụng: %s [-f họ_tên] [-r số_phòng] [-w điện_thoại_chỗ_làm]
    	[-h điện_thoại_ở_nhà]

en: Usage: %s [-p] [name]
vi: Cách sử dụng: %s [-p] [tên]

en: Usage: %s [-q] [-r] [-s] [passwd [shadow]]
vi: Cách sử dụng: %s [-q] [-r] [-s] [passwd [shadow]]
    [passwd: mật khẩu
    shadow: bóng]

en: Usage: %s [-r] [-s] [group [gshadow]]
vi: Cách sử dụng: %s [-r] [-s] [nhóm [nhóm_bóng]]

en: Usage: %s [-r] [-s] [group]
vi: Cách sử dụng: %s [-r] [-s] [nhóm]

en: Usage: %s [-r] name
vi: Cách sử dụng: %s [-r] tên

en: Usage: %s [-r|-R] group
vi: Cách sử dụng: %s [-r|-R] nhóm

en: Usage: %s [-s shell] [name]
vi: Cách sử dụng: %s [-s hệ_vỏ] [tên]

en: Usage: %s [input]
vi: Cách sử dụng: %s [nhập_thứ]

en: Usage: chage [options] user
    
    Options:
      -d, --lastday LAST_DAY	set last password change to LAST_DAY
      -E, --expiredate EXPIRE_DATE	set account expiration date to EXPIRE_DATE
      -h, --help			display this help message and exit
      -I, --inactive INACTIVE	set password inactive after expiration
    				to INACTIVE
      -l, --list			show account aging information
      -m, --mindays MIN_DAYS	set minimum number of days before password
    				change to MIN_DAYS
      -M, --maxdays MAX_DAYS	set maximim number of days before password
    				change to MAX_DAYS
      -W, --warndays WARN_DAYS	set expiration warning days to WARN_DAYS
vi: Cách sử dụng: chage [tùy_chọn] người_dùng
    
    Tùy chọn:
      -d, --lastday NGÀY
    	lập lần thay đổi mật khẩu cuối cùng thành ngày này (_ngày cuối cùng_)
      -E, --expiredate NGÀY
    	lập ngày hết hạn dùng tài khoản thành ngày này (_ngày hết hạn_)
      -h, --help			hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -I, --inactive CHUỖI		Sau khi hết hạn dùng,
    	lập mật khẩu thành chuỗi này và trạng thái _không hoạt động_
      -l, --list			hiển thị thông tin về tài khoản cũ nào (_danh sách_)
      -m, --mindays SỐ	Lập số _ngày tối thiểu_ trước khi mật khẩu thay đổi
      -M, --maxdays SỐ	Lập số _ngày tối đa_ trước khi mật khẩu thay đổi
      -W, --warndays SỐ	Lập số _ngày_ trước khi _cảnh báo_ bạn về sự mãn hạn

en: Usage: chpasswd [options]
    
    Options:
      -e, --encrypted	supplied passwords are encrypted
      -h, --help		display this help message and exit
      -m, --md5		use MD5 encryption instead DES when the supplied
    			passwords are not encrypted
vi: Cách sử dụng: chpasswd [tùy_chọn]
    
    [chpasswd: thay đổi mật khẩu]
    
    Tùy chọn:
      -e, --encrypted	mọi mật khẩu đã cung cấp cũng đã _được mật mã_
      -h, --help		hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -m, --md5		sử dụng mật mã MD5 thay vào DES khi các
    			mật khẩu đã cung cấp chưa được mật mã

en: Usage: expiry {-f|-c}
vi: Cách sử dụng: expiry {-f|-c}
    [expiry: sự mãn hạn]

en: Usage: faillog [options]
    
    Options:
      -a, --all			display faillog records for all users
      -h, --help			display this help message and exit
      -l, --lock-time SEC		after failed login lock accout to SEC seconds
      -m, --maximum MAX		set maximum failed login counters to MAX
      -r, --reset			reset the counters of login failures
      -t, --time DAYS		display faillog records more recent than DAYS
      -u, --user LOGIN		display faillog record or maintains failure counters
    				and limits (if used with -r, -m or -l options) only
    				for user with LOGIN
vi: Cách sử dụng: faillog [tùy_chọn]
    
    [faillog: bản ghi việc bị lỗi]
    
    Tùy chọn:
      -a, --all			hiển thị các mục ghi faillog cho _mọi_ người dùng
      -h, --help			hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -l, --lock-time SỐ		sau việc đăng nhập bị lỗi
     	thì khóa tài khoản tại số giây này (_thời gian khóa_)
      -m, --maximum SỐ		lập số việc đăng nhập bị lỗi _tối đa_ thành số này
      -r, --reset			_lập lại_ số việc đăng nhập bị lỗi
      -t, --time SỐ		hiển thị các mục ghi faillog mới hơn số ngày này
    	(_thời gian_)
      -u, --user TÊN_DÙNG		hiển thị mục ghi faillog
    	hoặc bảo quản số đếm việc bị lỗi và sự hạn chế
    	(nếu dùng với tùy chọn -r, -m hay -l) chỉ cho người dùng này

en: Usage: groupadd [options] group
    
    Options:
      -f, --force		force exit with success status if the specified
    				group already exists
      -g, --gid GID		use GID for the new group
      -h, --help			display this help message and exit
      -K, --key KEY=VALUE		overrides /etc/login.defs defaults
      -o, --non-unique		allow create group with duplicate
    				(non-unique) GID
vi: Cách sử dụng: groupadd [tùy_chọn] nhóm
    
    [groupadd: thêm nhóm]
    
    Tùy chọn:
      -f, --force		_buộc_ thoát với trạng thái thành công
    	nếu nhóm đã gõ có phải tồn tại
      -g, --gid GID		gán GID (mã nhóm) này cho nhóm mới
      -h, --help			hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -K, --key KHÓA=GIÁ_TRỊ		đè các mặc định của </etc/login.defs>
      -o, --non-unique		cho phép tạo nhóm có GID trùng
    	(_không phải độc nhất_)

en: Usage: groupdel group
vi: Cách sử dụng: groupdel nhóm
    [groupdel: xóa bỏ nhóm]

en: Usage: groupmod [-g gid [-o]] [-n name] group
vi: Cách sử dụng: groupmod [-g gid [-o]] [-n tên] nhóm
    [groupmod: sửa đổi nhóm]

en: Usage: id
vi: Cách sử dụng: id

en: Usage: id [-a]
vi: Cách sử dụng: id [-a]

en: Usage: lastlog [options]
    
    Options:
      -b, --before DAYS	print only lastlog records older than DAYS
      -h, --help		display this help message and exit
      -t, --time DAYS	print only lastlog records more recent than DAYS
      -u, --user LOGIN	print lastlog record for user with specified LOGIN
vi: Cách sử dụng: lastlog [tùy_chọn]
    
    [lastlog: bản ghi cuối cùng]
    
    Tùy chọn:
      -b, --before SỐ		hiển thị chỉ những bản ghi lastlog
    	cũ hơn số ngày này (_trước_)
      -h, --help		hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -t, --time SỐ		hiển thị chỉ những mục ghi lastlog
    	mới hơn số ngày này (_thời gian_)
      -u, --user TÊN_DÙNG	hiển thị mục ghi lastlog cho _người dùng_ tên này

en: Usage: newgrp [-] [group]
vi: Cách sử dụng: newgrp [-] [nhóm]
    [newgrp: nhóm mới]

en: Usage: passwd [options] [login]
    
    Options:
      -a, --all			report password status on all accounts
      -d, --delete			delete the password for the named account
      -e, --expire			force expire the password for the named account
      -h, --help			display this help message and exit
      -k, --keep-tokens		change password only if expired
      -i, --inactive INACTIVE	set password inactive after expiration
    				to INACTIVE
      -l, --lock			lock the named account
      -n, --mindays MIN_DAYS	set minimum number of days before password
    				change to MIN_DAYS
      -q, --quiet			quiet mode
      -r, --repository REPOSITORY	change password in REPOSITORY repository
      -S, --status			report password status on the named account
      -u, --unlock			unlock the named account
      -w, --warndays WARN_DAYS	set expiration warning days to WARN_DAYS
      -x, --maxdays MAX_DAYS	set maximim number of days before password
    				change to MAX_DAYS
vi: Cách sử dụng: passwd [tùy_chọn] [tên_dùng]
    
    [passwd: mật khẩu]
    
    Tùy chọn:
      -a, --all			thông báo trạng thái mật khẩu về _mọi_ tài khoản
      -d, --delete			_xóa bỏ_ mật khẩu cho tài khoản tên này
      -e, --expire			buộc _hết hạn dùng_ tài khoản tên này
      -h, --help			hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -k, --keep-tokens		thay đổi mật khẩu chỉ nếu bị hết hạn thôi
    	(_giữ hiệu bài_)
      -i, --inactive CHUỖI	lập mật khẩu mới _không hoạt động_ thành chuỗi này
      -l, --lock			_khóa_ tài khoản tên này
      -n, --mindays SỐ	lập số _ngày tối thiểu_ trước khi thay đổi mật khẩu
      -q, --quiet			chế độ _im_ (không hiển thị chi tiết)
      -r, --repository KHO	thay đổi mật khẩu của kho này
      -S, --status			thông báo _trạng thái_ mật khẩu của tài khoản tên này
      -u, --unlock			_bỏ khóa_ tài khoản tên này
      -w, --warndays SỐ	lập số _ngày_ trước khi _cảnh báo_ về sự mãn hạn
      -x, --maxdays SỐ	lập số _ngày tối đa_ trước khi thay đổi mật khẩu

en: Usage: sg group [[-c] command]
vi: Cách sử dụng: sg group [[-c] lệnh]
    [group: nhóm]

en: Usage: su [options] [login]
    
    Options:
      -h, --help			display this help message and exit
      -, -l, --login		make the shell a login shell
      -m, -p,
      --preserve-environment	do not reset environment variables, and keep
    				the same shell
      -s, --shell SHELL		use SHELL instead of the default in passwd
vi: Cách sử dụng: su [tùy_chọn] [tên_dùng]
    
    [su: siêu người dùng]
    
    Tùy chọn:
      -h, --help			hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -, -l, --login		lập hệ vỏ là hệ vỏ _đăng nhập_
      -m, -p,
      --preserve-environment	đừng lập lại các biến _môi trường_, và _giữ_ hệ vỏ hiện có
      -s, --shell HỆ_VỎ		sử dụng hệ vỏ này thay vào mặc định trong passwd

en: Usage: useradd [options] LOGIN
    
    Options:
      -b, --base-dir BASE_DIR	base directory for the new user account
    				home directory
      -c, --comment COMMENT		set the GECOS field for the new user account
      -d, --home-dir HOME_DIR	home directory for the new user account
      -D, --defaults		print or save modified default useradd
    				configuration
      -e, --expiredate EXPIRE_DATE	set account expiration date to EXPIRE_DATE
      -f, --inactive INACTIVE	set password inactive after expiration
    				to INACTIVE
      -g, --gid GROUP		force use GROUP for the new user account
      -G, --groups GROUPS		list of supplementary groups for the new
    				user account
      -h, --help			display this help message and exit
      -k, --skel SKEL_DIR		specify an alternative skel directory
      -K, --key KEY=VALUE		overrides /etc/login.defs defaults
      -m, --create-home		create home directory for the new user
    				account
      -o, --non-unique		allow create user with duplicate
    				(non-unique) UID
      -p, --password PASSWORD	use encrypted password for the new user
    				account
      -s, --shell SHELL		the login shell for the new user account
      -u, --uid UID			force use the UID for the new user account
vi: Cách sử dụng: useradd [tùy_chon] TÊN_DÙNG
    
    [useradd: thêm người dùng]
    
    Tùy chọn:
      -b, --base-dir THƯ_MỤC		_thư mục cơ bản_ cho thư mục chính
    	của tài khoản người dùng mới
      -c, --comment CHUỖI		lập trường GECOS cho tài khoản người dùng mới
    	(_chú thích_)
      -d, --home-dir THƯ_MỤC	_thư mục chính_ cho tài khoản người dùng mới
      -D, --defaults		hiển thị hoặc lưu cấu hình useradd _mặc định_ đã sửa đổi
      -e, --expiredate NGÀY	lập ngày hết hạn dùng tài khoản
      -f, --inactive CHUỖI	lập mật khẩu mới _không hoạt động_ thành chuỗi này
      -g, --gid NHÓM		buộc gán nhóm này cho tài khoản người dùng mới
    	(_mã nhóm_)
      -G, --groups NHÓM		danh sách _các nhóm_ phụ cho tài khoản người dùng mới
      -h, --help			hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -k, --skel THƯ_MỤC		ghi rõ thư mục « skel » thay thế
      -K, --key KHÓA=GIÁ_TRỊ		đè các mặc định của </etc/login.defs> (_khóa_)
      -m, --create-home		_tạo thư mục chính_ cho tài khoản người dùng mới
      -o, --non-unique		cho phép tạo người dùng có UID trùng (_không độc nhất_)
      -p, --password MẬT_KHẨU		sử dụng _mật khẩu_ mật mã
    	cho tài khoản người dùng mới
      -s, --shell HỆ_VỎ		_hệ vỏ_ đăng nhập cho tài khoản người dùng mới
      -u, --uid UID			buộc sử dụng UID này cho tài khoản người dùng mới

en: Usage: usermod [options] login
    
    Options:
      -a, --append GROUP		append the user to the supplemental GROUP
      -c, --comment COMMENT		new value of the GECOS field
      -d, --home HOME_DIR		new login directory for the new user account
      -e, --expiredate EXPIRE_DATE	set account expiration date to EXPIRE_DATE
      -f, --inactive INACTIVE	set password inactive after expiration
    				to INACTIVE
      -g, --gid GROUP		force use GROUP as new initial login group
      -G, --groups GROUPS		list of supplementary GROUPS
      -h, --help			display this help message and exit
      -l, --login LOGIN		new value of the login name
      -L, --lock			lock the user account
      -m, --move-home		move contents of the home directory to the new
    				location (use only with -d)
      -o, --non-unique		allow using duplicate (non-unique) UID
      -p, --password PASSWORD	use encrypted password for the new password
      -s, --shell SHELL		new login shell for the user account
      -u, --uid UID			new UID for the user account
      -U, --unlock			unlock the user account
vi: Cách sử dụng: usermod [tùy_chọn] tên_dùng
    
    [usermod: sửa đổi người dùng]
    
    Tùy chọn:
      -a, --append NHÓM		_phụ thêm_ người dùng vào nhóm phụ này
      -c, --comment CHUỖI		giá trị mới trong trường GECOS (_ghi chú_)
      -d, --home THƯ_MỤC_CHÍNH		thư mục đăng nhập mới
    	cho tài khoản người dùng mới (_thư mục chính_)
      -e, --expiredate NGÀY	lập ngày hết hạn dùng tài khoản
      -f, --inactive CHUỖI	lập mật khẩu mới _không hoạt động_ thành chuỗi này
      -g, --gid NHÓM		buộc gán nhóm này là nhóm đăng nhập ban đầu mới
      -G, --groups NHÓM		danh sách _các nhóm_ phụ
      -h, --help			hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -l, --login TÊN_DÙNG		tên dùng mới (_đăng nhập_)
      -L, --lock			l_khóa_ tài khoản người dùng
      -m, --move-home		_di chuyển_ nội dụng của _thư mục chính_
    	sang địa điểm mới (chỉ dùng với tùy chọn « -d »)
      -o, --non-unique		cho phép sử dụng UID trùng (_không độc nhất_)
      -p, --password MẬT_KHẨU	sử dụng _mật khẩu_ mật mã cho mật khẩu mới
      -s, --shell HỆ_VỎ		_hệ vỏ_ đăng nhập mới cho tài khoản người dùng
      -u, --uid UID			UID mới cho tài khoản người dùng
      -U, --unlock			_bỏ khóa_ tài khoản người dùng

en: Usage: vipw [options]
    
    Options:
      -g, --group			edit group database
      -h, --help			display this help message and exit
      -p, --passwd			edit passwd database
      -q, --quiet			quiet mode
      -s, --shadow			edit shadow or gshadow database
vi: Cách sử dụng: vipw [tùy_chọn]
    
    Tùy chọn:
      -g, --group			sửa đổi cơ sở dữ liệu _nhóm_
      -h, --help			hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -p, --passwd			sửa đổi cơ sở dữ liệu passwd
      -q, --quiet			chế độ _im_ (không hiển thị chi tiết)
      -s, --shadow			sửa đổi cơ sở dữ liệu shadow hay gshadow

en: Username                Port     Latest
vi: Tên dùng			 Cổng   Gần nhất

en: Username         Port     From             Latest
vi: Tên dùng		 Cổng    Từ		Gần nhất

en: Warning: login re-enabled after temporary lockout.
vi: Cảnh báo: đăng nhập đã bật lại sau bị khóa ra tạm thời.

en: Warning: too many groups
vi: Cảnh báo: quá nhiều nhóm

en: Warning: unknown group %s
vi: Cảnh báo: không biết nhóm %s.

en: Who are you?
vi: Ai đó?

en: Work Phone
vi: Điện thoại chỗ làm

en: You are not authorized to su %s
vi: Bạn không đủ quyền sử dụng lệnh « su » với %s.

en: You have mail.
vi: Bạn có thư.

en: You have new mail.
vi: Bạn có thư mới.

en: You may not change $%s
vi: Không cho phép bạn thay đổi $%s.

en: You may not change the shell for %s.
vi: Không cho phép bạn thay đổi hệ vỏ cho %s.

en: Your login has expired.
vi: Đăng nhập bạn đã hết hạn.

en: Your password has expired.
vi: Mật khẩu bạn đã hết hạn.

en: Your password is inactive.
vi: Mật khẩu bạn không hoạt động.

en: Your password will expire in %ld days.
vi: Mật khẩu bạn sẽ hết hạn sau %ld ngày.

en: Your password will expire today.
vi: Mật khẩu bạn sẽ hết hạn vào hôm nay.

en: Your password will expire tomorrow.
vi: Mật khẩu bạn sễ hết hạn vào ngày mai.

en: a palindrome
vi: từ đọc xuôi ngược đều giống như nhau

en: case changes only
vi: chỉ thay đổi chữ thường/hoa thôi

en: configuration error - unknown item '%s' (notify administrator)
vi: lỗi cấu hình: không biết mục « %s » (báo quản trị).

en: delete administrative member `%s'?
vi: xóa bỏ thành viên quản lý « %s » chứ?

en: delete line `%s'?
vi: xóa bỏ dòng « %s » chứ?

en: delete member `%s'?
vi: xóa bỏ thành viên « %s » chứ?

en: duplicate group entry
vi: mục nhập nhóm trùng

en: duplicate password entry
vi: mục nhập mật khẩu trùng

en: duplicate shadow group entry
vi: mục nhập nhóm bóng trùng

en: duplicate shadow password entry
vi: mục nhập tập tin mật khẩu bóng trùng

en: failed to change mailbox owner
vi: việc thay đổi người sở hữu hộp thư bị lỗi

en: failed to rename mailbox
vi: việc thay đổi tên hộp thư bị lỗi

en: group %s: no user %s
vi: nhóm %s: không có người dùng %s

en: invalid group file entry
vi: mục nhập tập tin nhóm không hợp lệ

en: invalid group name `%s'
vi: tên nhóm không hợp lệ « %s »

en: invalid password file entry
vi: Mục nhập tập tin mật khẩu không hợp lệ

en: invalid shadow group file entry
vi: mục nhập tập tin nhóm bóng không hợp lệ

en: invalid shadow password file entry
vi: mục nhập tập tin mật khẩu bóng không hợp lệ

en: invalid user name '%s'
vi: tên dùng không hợp lệ « %s »

en: login time exceeded
vi: thời gian đăng nhập bị vượt trội

en: login: PAM Failure, aborting: %s
vi: login: (đăng nhập) PAM bị lỗi nên hủy bỏ: %s

en: malloc(%d) failed
vi: malloc(%d) (phân chia bộ nhớ) đã thất bại.

en: never
vi: chưa bao giờ

en: no change
vi: chưa thay đổi gì

en: no matching group file entry
vi: không có mục nhập tập tin nhóm có khớp được

en: no matching password file entry
vi: không có mục nhập tập tin mật khẩu có khớp được

en: passwd: %s
vi: passwd: (mật khẩu) %s

en: passwd: pam_start() failed, error %d
vi: passwd: pam_start() (mật khẩu: bắt đầu pam) đã thất bại với lỗi %d

en: passwd: password updated successfully
vi: passwd: mật khẩu đã được cập nhật

en: password must be changed
vi: phải thay đổi mật khẩu

en: rotated
vi: đã xoay

en: shadow group %s: no administrative user %s
vi: nhóm bóng %s: không có người dùng quản lý %s

en: shadow group %s: no user %s
vi: nhóm bóng %s: không có người dùng %s

en: too many groups
vi: quá nhiều nhóm

en: too short
vi: quá ngắn

en: too similar
vi: quá tương tự

en: too simple
vi: quá đơn giản

en: unknown GID: %lu
vi: không biết GID: %lu

en: unknown UID: %u
vi: không biết UID: %u

en: unknown group: %s
vi: không biết nhóm: %s

en: user %s: directory %s does not exist
vi: người dùng %s: chưa có thư mục %s

en: user %s: last password change in the future
vi: người dùng %s: lần thay đổi mật khẩu cuối cùng có trong tương lai

en: user %s: no group %u
vi: người dùng %s: không có nhóm %u

en: user %s: program %s does not exist
vi: người dùng %s: chưa có chương trình %s
